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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

WAZIRI MKUU AZINDUA JENGO LA MAMA NA MTOTO AMANA, AMPONGEZA 

RC MAKONDA KWA KUFANIKISHA UJENZI WA JENGO HILO. 

Waziri Mkuu wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa leo amezindua jengo la Mama 

na Mtoto Hospitali ya Amana lililojengwa kwa jitiada binafsi za RC Makonda 

kutafuta wafadhili wa kampuni ya Amsons Group iliyoridhia kujenga jengo hilo 

pasipo kutumia fedha ya Serikali. 

Ujenzi wa jengo hilo lenye thamani ya Billion 1.2 ni matokeo ya RC Makonda 

kuona mateso na uchungu waliokuwa wakipata kinamama waliokuwa 

wakijifungua kwenye jengo Dogo na Chakavu "kibanda" lililojengwa Miaka 60 

iliyopita hali iliyokuwa ikisababisha kulala kitanda kimoja watu watatu hadi 

wanne "mzungu wa nne" na wakati mwingine wagonjwa kuja na godoro au kanga 

nyumbani ili aweze kuweka chini alale.  

Kwa sasa kinamama wanafurahia maisha kwa kutumia jengo la kisasa la gorofa 

mbili na ground floor ambapo ndani yake kuna wodi za kisasa, vyumba vya 

upasuaji, Mahabara, vitanda vya kisasa 150 vyenye neti na makabati yake, 

feni,mapokezi,sehemu ya mapumziko na madirisha ya Vioo yanayoruhusu 

mwanga na hewa ya kutosha.  

RC Makonda amesema awali kinamama wanaojifungua walilazimika kurudi 

nyumbani kabla ya muda kutokana na kukosekana kwa jengo la kutosheleza 

mahitaji hivyo jengo litamaliza changamoto hiyo. 
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Aidha RC Makonda amesema uwepo wa jengo hilo utasaidia kupunguza idadi ya 

vifo vya Mama na Mtoto waliokuwa wakipoteza maisha kwa kujifungua kwenye 

mazingira yasiyo rafiki.  

Aidha ameshukuru kampuni za Amsons Group kwa kufanikisha ujenzi wa jengo 

hilo na kueleza kuwa kwa sasa wanajenga jengo Kama hilo Hospitali ya 

Mwananyamala kisha Temeke ambapo pia kuwapongeza watumishi wote wa 

sekta ya afya kwa kutoa huduma bora na kupunguza malalamiko ya wananchi.  

Nao viongozi walioshiriki uzinduzi huo akiwemo Naibu waziri wa Afya, Wakuu 

wa wilaya, Wabunge, Wakuu wa Idara, Madiwani,Wenyeviti wa Serikali za Mitaa 

na wananchi wamemsifu RC Makonda kwa kuleta ukombozi kwenye Mkoa wa 

Dar es salaam.  

Baadhi ya kinamama wameeleza kuwa jengo hilo ni zuri na la kisasa kwa kuwa 

lina vitu vyote muhimu ambapo baadhi yao wamesema hawatamani hata 

kuruhusiwa kurudi nyumbani ambapo wamemshukuru RC Makonda kwa 

kuona kilio chao cha muda mrefu na kukipatia ufumbuzi.  
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