
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

MKOA WA DAR ES SALAAM 
Anwani ya Simu: 
Simu:  2203156/58 
Fax: +25522203213 
Tovuti: www.dsm.go.tz 
Barua Pepe: ras@dsm.go.tz  
 

 

 

 

   OFISI YA MKUU WA MKOA 
3 Barabara ya Rashidi 

Kawawa, 
S.L.P 5429, 

12880 -DAR ES SALAAM. 
Tanzania 

02/11/2018 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

RC MAKONDA AKABIDHI MABASI 4 KWA VYOMBO VYA ULINZI NA 

USALAMA, NI YALE YALIYOKUWA "MKWECHE". 

Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam Mhe. Paul Makonda leo amekabidhi Mabasi 4 kwa 

Jeshi la Ulinzi la Wananchi wa Tanzania JWTZ na Jeshi la Magereza kwa ajili ya 

kuongezea ufanisi katika utendaji wa Kazi wa vyombo vya ulinzi na usalama. 

Mabasi 4 aliyoyakabidhi RC Makonda Leo ni Kati ya Mabasi 11 yaliyokuwa yamekufa 

(mkweche) ambapo baada ya RC Makonda kuyaona na kubaini uhaba wa magari kwa 

vyombo vya ulinzi na usalama aliwatafuta wafadhili wa Kampuni ya Dar Coach Ltd 

waliojitolea kuyarejeshea uhai magari hayo na hatimae leo yanatembea Barabarani 

yakiwa mazima.  

RC Makonda amesema ukarabati wa mabasi hayo ulihusisha Kubadilisha Bodi, kupaka 

Rangi, kubadili Viti, kuweka Mfumo wa kuchaji simu, AC, TV, Taa,Madirisha, Matairi 

pamoja na kuongeza na kupunguza idadi ya viti.  

Aidha RC Makonda amesema mkakati wa kuendelea kuboresha mazingira ya kazi kwa 

vyombo vya ulinzi na usalama utaendelea ikiwa ni pamoja na kugusa maisha ya 

mtumishi mmojammoja kwa kuwapatia mikopo ya viwanja vya bei nafuu.  

Hata hivyo RC Makonda ameshukuru Kampuni ya Dar Coach Tanzania Ltd kwa 

uzalendo walioonyeaha kukarabati magari hayo pasipo kutumia pesa ya serikali. 
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Kwa upande wake Mnadhimu Mkuu wa Jeshi la Wananchi Luteni Jenerali Yacoub 

Mohamed amempongeza RC Makonda kwa ubunifu wa kufufua magari yaliyokuwa 

yamekufa ambapo ameeleza kuwa yatasaidia kwa kiasi kikubwa kuwaongezea ufanisi 

katika kazi kwa kupunguza changamoto ya usafiri. 

Mabasi 4 yaliyokabidhiwa leo ni Ashok Leyland 01, Iveco 2 na Toyota Coaster moja huku 

magari mengine 7 yakiwa hatua ya mwisho kukamilika. 

Imetolewa na:- 

Kitengo cha Habari na Uhusiano 
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