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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

RC MAKONDA AKABIDHIWA MAJENGO MAWILI YA OFISI ZA WALIMU KATI 

YA MATANO ALIYOAHIDIWA NA BALOZI WA CHINA. 

Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam Mhe. Paul Makonda leo July 12 amekabidhiwa 

Ofisi mbili za walimu Kati ya tano zinazojengwa na Ubalozi wa China nchini 

Tanzania kama sehemu ya kuunga mkono jitiada za Mkuu wa Mkoa katika 

kupatia ufumbuzi kero za Walimu. 

RC Makonda amesema ofisi hizo za kisasa zina Chumba cha Mwalimu Mkuu, 

chumba cha Mwalimu Mkuu msaidizi, ofisi ya Mwalimu wa Taaluma, ofisi ya 

walimu wote, ukumbi wa mkutano, chumba cha mhasibu, karani, 

mapokezi,stoo,chumba cha kubadilishia nguo, chumba cha kuhifadhi vifaa vya 

michezo, mitihani pamoja na Vyoo na Bafu huku jengo likiwa na madirisha ya 

vioo, AC, TV Flat screen, Meza za kisasa, Makabati, Droo na viti vya kisasa.  

Akizungumza kwenye hafla ya makabidhiano ya jengo iliyofanyika shule ya 

sekondari Makumbusho RC Makonda amesema kukamilika kwa ofsisi hizo 

kutatoa fursa ya upatikanaji wa madarasa matano yaliyokuwa yakitumiwa na 

walimu Kama ofisi ambapo kwa sasa yatarejeshwa kwa wanafunzi.  

Aidha RC Makonda amesema kampeni ya ujenzi wa ofisi 402 za walimu ipo 

katika hatua nzuri na hivi karibuni atakabidhi ofisi 50 zilizokamilika kwaajili ya 

kuanza kutumika na walimu. 
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Hata hiyo RC Makonda amemshukuru Balozi wa China Bi. Wang Ke kwa 

kujenga ofisi hizo ndani ya muda mfupi na kusema hali hiyo itasaidia walimu 

kuwa na morali ya kazi na kusaidia ufaulu kuongezeka. 

Pamoja na hayo RC Makonda amewaeleza walimu kuwa licha ya kuwatafutia 

mikopo ya viwanja vya bei nafuu, kupanda kwenye daladala na Treni bure bado 

anayo mipango mingi ya kuendelea kuwaboreshea mazingira ya kazi. 

Kwa upande wake Balozi wa China Bi. Wang Ke amesema kuwa baada ya leo 

kukabidhi ofisi mbili za Shule ya Makumbusho na Kasulu iliyopo Ilala kwa sasa 

kinachofuata ni ujenzi wa ofisi tatu nyingine alizoahidi. 
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