
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

MKOA WA DAR ES SALAAM 

Anwani ya Simu: 
Simu:  2203156/58 
Fax: +25522203213 

Tovuti: www.dsm.go.tz 
Barua Pepe: ras@dsm.go.tz  

 

 

 

 

   OFISI YA MKUU WA MKOA 

3 Barabara ya Rashidi 
Kawawa, 

S.L.P 5429, 

12880 -DAR ES SALAAM. 
Tanzania 

 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

RC MAKONDA: WANAOTUMIA WATOTO YATIMA, WALEMAVU NA WAISHIO 

MAZINGIRA MAGUMU KAMA KITEGA UCHUMI KUKIONA CHA MOTO. 

Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam Mhe. Paul Makonda ametangaza vita na watu 

wenye tabia za kuwachukuwa watoto yatima,walemavu na waishio katika 

Maisha magumu Kama mitaji ya kujinufaisha watakamatwa na kuchukuliwa 

hatua Kali za kisheria.  

RC Makonda ametoa kauli hiyo wakati wa uzinduzi wa Ripoti ya matokeo ya 

utafiti wa idadi ya Watoto wanaoishi na kufanya kazi mitaani kinyume na Sheria 

hali inayopelekea kushindwa kutumia fursa ya Elimu Bure iliyotolewa na Rais 

Dkt. John Magufuli jambo ambalo RC Makonda ameapa kulivalia njuga. 

Utafiti huo umebaini Mkoa wa Dar es salaam pekee una jumla ya watoto 3,312 

wanafanya kazi mitaani na kati ya hao watoto 2,984 walionekana wakifanya kazi 

nyakati za mchana na 328 wanafanya kazi nyakati za usiku. 

RC Makonda amesema idadi hiyo ya watoto wanaoishi mitaani ni matokeo ya 

kukosekana kwa misingi bora ya familia na mmonyoko wa maadili ndio maana 

aliamua kuunda tume ya kupitia sheria ya mtoto na mikataba ya kimataifa 

ambayo itasaidia kuweka haki stahiki za watoto.  

Aidha RC Makonda amewaonya watu wenye tabia ya kuwapatia ombaomba 

fedha barabarani kuwa Ndio wanaohalalisha uwepo wa watu hao ambapo 

amesema Kama mtu anataka kweli kusaidia waishio maisha magumu wapeleke 

misaada kwenye vituo vilivyopo kwa mujibu wa sheria kwakuwa vituo hivyo 

vinafuatilia mienendo ya watoto kitabia, elimu na matibabu ambapo ukimpa 
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pesa mtoto barabarani unatengeneza mazingira ya kuwa na fedha ambayo hana 

uhalali nayo na anapokuwa mtu mzima anakuwa mkabaji,mporaji na kuchoma 

visu watu wasio na hatia. 

Kwa upande wake Mkurugenzi wa shirika la Babawatoto Center Bwana Mgunga 

Mwa Mnyenyelwa amempongeza RC Makonda kwa kufanya Zoezi la kutafuta 

haki ya mtoto alietelekezwa kwakuwa kupitia Zoezi hilo limewezesha watoto 

wengi kuingia kwenye mfumo rasmi wa kupata fedha ya matunzo kila mwezi 

pamoja na bima ya matibabu Bure.  

Amesema utafiti huo umefanywa na shirika la Babawatoto Center for Children 

and Youth kupitia mradi wa USAID Kizazi Kipya kwenye mikoa mitano ambapo 

wamebaini nusu ya watoto wa mitaani wanapatikana mkoa wa Dar es salaam. 
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