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HOTUBA YA MGENI RASMI KWENYE MAADHIMISHO YA WIKI YA 

ELIMU MKOA WA DAR ES SALAAM TAREHE 14/12/2017 

 

Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya; 

Waheshimiwa Wastahiki Mameya wa Manispaa; 

Ndugu Waandaaji wa Maadhimisho haya 

Waheshimiwa Wenyeviti wa Kamati za Huduma za Uchumi, Afya  na 

Elimu wa Halmashauri za Manispaa; 

Ndugu Makatibu Tawala wa Wilaya; 

Ndugu Wakurugenzi wa Manispaa; 

Ndugu Wawakilishi wa Wakuu wa Shule za Serikali na zisizo za 

Serikali; 

Ndugu Wawakilishi wa Asasi mbalimbali;  

Waandishi wa Habari; 

Mabibi na Mabwana; 

 

Ndugu Wadau na Wageni waalikwa; 

Ninayo furaha kuwa pamoja nanyi katika Maadhimisho ya Wiki ya 

Elimu katika Mkoa wetu na sote tukiwa na afya njema; ni jambo la 

kumshukuru Mwenyezi Mungu. 
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Niwapongeze wote mliofika mahali hapa kwa kazi mbali mbali ambazo 

mmekuwa mkizifanya zinazouletea heshima Mkoa wetu na Taifa kwa 

ujumla. 

 

Ninatambua mchango wa kila mmoja katika kuimarisha na kuinua 

kiwango cha taaluma na ufaulu katika Mkoa wa Dar es Salaam, leo hii 

tumekusanyika tukifurahia matokeo mazuri ya juhudi zetu.  Hongereni 

sana. 

 

Ndugu Wadau na Wageni waalikwa; 

Ninaishukuru Serikali ya Awamu ya Tano kwa kuwa na dhamira ya 

dhati ya kuhakikisha kila mtoto mwenye umri wa kwenda shule 

anaandikishwa kupitia Mpango wa Elimu msingi bila Malipo, Waraka 

wa Elimu Namba 2 wa mwaka 2016 umezingatiwa ambapo 

tunashuhudia jinsi ongezeko la usajili wa wnafunzi kwenye shule za 

umma/Serikali. 

 

Aidha, Serikali imekuwa ikishirikisha Wadau wa Elimu kwa kutoa fursa 

ya kuwekeza katika Sekta ya Elimu tunathamini kila jitihada 

zinzotekelezwa na Taasisi zisizo za Serikali ambazo zinaisaidia 

Serikali katika kufikia malengo mbalimbali hata leo tunaona kwa 

vitendo utekelezaji wa jambo hili.  Ninatoa rai kwa Wadau wote 

tuendelee kuiunga mkono Serikali yetu. 
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Ndugu Wadau na Wageni waalikwa; 

Nimefahamishwa kwamba lengo la maadhimisho haya ni kutoa tuzo 

kwa waliofanya vizuri katika usimamizi wa utekelezaji wa Mtaala wa 

Elimu na waliofanya vizuri katika matokeo ya mtihani ngazi ya Upimaji 

wa Darasa la Nne na Kidato cha Pili, katika Mtihani wa Kumaliza 

Elimu ya Msingi na Kidato cha Nne mwaka 2016. 

 

Ndugu Wadau na Wageni waalikwa; 

Serikali imefanikiwa kuondoa changamoto ya uhaba wa miundombinu 

katika Shule za Msingi za Mkoa wetu,   Mheshimiwa Rais wa Jamhuri 

ya Muungano wa Tanzania Dr. John P. Magufuli ametoa fedha 

Sh.2,106,770,000/= ambazo zimetumika kujenga vyumba vya 

madarasa 121, matundu ya vyoo 14, Ofisi za Walimu na samani za 

Ofisi tano (5). 

Aidha, Serikali imekuwa ikitoa fedha za ujenzi na ukarabati wa Shule 

za Sekondari na Msingi kupitia Programu ya Elimu ya Lipa Kulingana 

na Matokeo kwa kifupi (EP4R) ambao matokeo yake ni mazuri ni 

mpango endelevu.  Niwapongeze Wakuu wa Shule kwa kusimamia 

vizuri matumizi ya fedha hiyo.   

 

Katika kuboresha mazingira ya makazi ya walimu, Ofisi ya Mkuu wa 

Mkoa kwa kushirikiana na Kampuni ya Property International 

wameandaa mpango wa upatikanaji wa viwanja vya makazi kwa ajili 
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ya walimu.  Jumla ya walimu 872 wa Shule za msingi na Sekondari 

wameonesha nia ya kupata viwanja hivyo. 

 

Aidha, Mkuu wa Mkoa ameanzisha kampeni ya kuboresha mazingira 

ya mazuri ya kazi ya ufundishaji na ujifunzaji kwa kutoa kipaumbele 

kwa ujenzi wa majengo ya utawala 402.  Kwa shule za msingi 295 na 

Sekondari 107 ambapo katika awamu hii ya kwanza ujenzi wa 

majengo 100 yaani 73 ni kwa shule za msingi na 27 sekondari 

unaendelea. 

 

Mkoa umefanikiwa kusimamia utaratibu wa usafiri kwa Walimu 

kwenda na kurudi kazini bila malipo ya nauli.  

 

Aidha, jitihada za Mkuu wa Mkoa katika kuhakikisha kuwa walimu wa 

sayansi wanatosheleza katika shule zetu za serikali.  Jumla ya 

maombi 352 yalipelekwa Ofisi ya Rais – TAMISEMI na hadi sasa 

walimu 75 wamepata leseni ya muda kwa miaka miwili, hivyo 

Wakurugenzi wa Halmashauri waandae utaratibu wa kuona namna 

watakavyopata vyanzo vya malipo kwa ajili ya walimu hawa. 

 

Ndugu Wadau na Wageni waalikwa; 

Baada ya maelezo haya, nirudie tena kuwapongeza wote kwa 

dhamira njema ya kuendelea kulitumikia na kulijenga Taifa letu la 

Tanzania. 
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Sasa ninatamka kuwa nipo tayari kutoa tuzo kama zilivyoandaliwa 

kwa makundi mbalimbali. 

 

Asanteni kwa kunisikiliza. 

 

 

 

 


