
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

MKOA WA DAR ES SALAAM 
Anwani ya Simu: 

Simu:  2203156/58 

Fax: +25522203213 
Tovuti: www.dsm.go.tz 

Barua Pepe: ras@dsm.go.tz  

 

 

 

 

   OFISI YA MKUU WA MKOA 
3 Barabara ya Rashidi 

Kawawa, 

S.L.P 5429, 
12880 -DAR ES SALAAM. 

Tanzania 

 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Mhe. Paul C. Makonda amekabidhi Mwenge 

wa Uhuru kwa Mkuu wa Mkoa wa Pwani Mhe. Mhandisi Evarist Ndikilo 

mapema leo asubuhi baada ya kukaa ndani ya Mkoa wa Dar es Salaam  kwa 

muda wa siku tano kuanzia tarehe 27/05/2017 mpaka tarehe 31/05/2017  

Makabidhiano hayo yamefanyika katika Uwanja wa Kimataifa wa Julius 

Nyerere Terminal One na kuhudhuriwa na Viongozi mbalimbali wakiwemo 

Wakuu wa Wilaya za Mkoa wa Dar es Salaam, Viongozi wa Chama cha 

Mapinduzi (CCM), Wahe. Madiwani, Wakurugenzi wa Halmashauri za Jiji la 

Dar es Salaam, Makatibu Tawala wa Wilaya zote, Wadau mbalimbali wa 

Maendeleo, Watumishi wa Sekretarieti ya Mkoa na Vikundi vya Hamasa vya 

Mkoa wa Dar es Salaam. 

Awali, Mhe. Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam alianza  kwa kumshukuru 

Mungu na kuwakaribisha wote waliofika kwa ajili ya tukio muhimu la 

makabidhiano ya Mwenge wa Uhuru. 

Katika hotuba yake Mhe. Paul Makonda alieleza jinsi Mwenge wa Uhuru 

ulivyotimiza azma yake kwa Mkoa wa Dar es Salaam kwa kukagua miradi 

yenye thamani ya Tshs 244,392,530,334/= ambapo miradi mikubwa 12 

ilizinduliwa, miradi 5 iliwekewa mawe ya msingi, na miradi 11 

ilitembelewa na kufunguliwa. 

Mhe. Paul  Makonda alieleza kuwa aliupokea Mwenge wa Uhuru ukitokea 

katika Mkoa wa Lindi na umefanya mambo mengi makubwa na mazuri kwa 

Wakazi wa Mkoa wa Dar es Salaam, hivyo ameukabidhi Mwenge huo kwa 
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Mkoa wa Pwani kwa moyo mweupe ili ukazindue, kutembelea na kuweka 

Mawe ya Msingi katika Miradi mbalimbali Mkoani humo. 

Kwa upande wake Mkuu wa Mkoa wa Pwani Mhe. Mhandisi Evarist Ndikilo 

amesema kuwa ameupokea Mwenge wa Uhuru na akiahidi kuukimbiza katika 

katika Wilaya zote saba zilizopo katika Mkoa huo sambamba na kuzindua, 

kutembelea na kuweka Mawe ya Msingi katika Miradi itakayogharimu zaidi ya 

Shilingi Bilioni themanini na tano. 

Mbio za Mwenge wa Uhuru katika Mkoa wa Dar es Salaam zimekua kichocheo 

kikubwa katika kuhamasisha Maendeleo, Uzalendo, Umoja, Mshikamano na 

Kudumisha Amani. 
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