
TAARIFA YA MKUU WA MKOA WA DAR ES SALAAM MHE. PAUL 

MAKONDA KWA VYOMBO VYA HABARI KUHUSU MAPOKEZI YA 

MWENGE WA UHURU. 

Mwenge wa uhuru ni chombo kilichoasisiwa na baba wa taifa mwalimu Julius 

Kambarage Nyerere mwak 1961 ikia ni Tunu na ishara ya kuwepo kwa Taifa huru 

la Tanganyika. Mbio za Mwenge wa Uhuru rasmi mwaka 1964 baada ya 

Muungano wa Tanganyika na Zanzibar uliozaa nchi inayoitwa Jamhuri wa 

Muungano wa Tanzania. 

Mbio za Mwenge wa Uhuru tangia mwanzo zimekuwa kichocheo kikubwa katika 

kuhamasisha Maendeleo , uzalendo, Umoja , Mshikamano na kudumisha Amani 

ndani na nje ya Taifa letu. 

Mwaka huu utakuwa mwaka wa 24 tangu mbio za Mwenge wa Uhuru zirejeshwe 

chini ya utaratibu wa usimamizi wa serikali. Hii ilitokana na mabadiliko ya 

kidemokrasia baada ya nchi yetu kuingia katika mfumo wa vyama vingi vya siasa 

mwaka 1992. 

Katika kutimiza adhma iliyowekwa na waasisi wa Taifa hili wakati wa kuanzisha 

Mbio za Mwenge kama kichocheo kikubwa katika kuhamasisha Maendeleo, 

uzalendo, Umoja, Mshikamano na kudumisha Amani ndani na nje ya Taifa letu, 

mkoa wetu wa Dar es salaam utapokea Mwenge wa Uhuru siku ya tarehe 

25/05/2017 saa 3 asubuhi kutoka Mkoa wa Lindi katika eneo la Kongowe Shule ya 

Msingi Kongowe/Mzinga kata ya Tuangoma na kukabidhiwa katika wilaya ya 

Temeke. 

 



Mwenge huu utakimbizwa katika Mkoa wetu ukizindua miradi mbali mbali ya 

kimaendeleo kwa utaratibu ufuatao.  

Tarehe 27/05/2017utakimbizwa katika Wilaya yaTemeke. 

Tarehe 28/05/2016 utakimbizwa katika Wilaya ya Kigamboni. 

Tarehe 29/05/2016 utakimbizwa katika Wilaya ya Ilala. 

Tarehe 30/05/2017 utakimbizwa katika Wilaya ya Kinondoni. 

Tarehe31/05/2017 utakimbizwa katika Wilaya ya Ubungo. 

Mwenge wa Uhuru utamaliza mbio zake hapa mkoani Dar es salaam siku ya tarehe 

31/05/2017 na kukabidhiwa kwa uongozi wa Mkoa wa Pwani siku ya tarehe 

01/06/2017 katika  uwanja wa ndege wa kimataifa  wa Julius Nyerere Terminal 1 

kwa ajiri ya kwenda Mafia Mkoani Pwani. 

Natoa wito kwa wakazi wenzangu wa Mkoa wa Dar es salaam kujitokeza kwa 

wingi kuulaki Mwenge wetu wa Uhuru katika maeneo yote utakao kuwepo ndani 

ya mkoa huu kwani pamoja na mambo yote ni urithi na nembo ya umoja na 

maendeleo yetu.  
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