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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam Mheshimiwa Paul C. Makonda Leo 18 Mei, 
2017 amezungumza na Watendaji wa Sekta ya Ardhi na Ujenzi wanaohudumu 
katika Manispaa za Ubungo, Kigamboni, Kinondoni, Temeke, Ilala na 
Halmashauri ya Jiji la Dar es salaam ambapo ametoa maelekezo 17 ya kuzingatia 
katika utendaji wao. 
 

1. Watendaji wa Sekta ya Ardhi na Ujenzi  Kushughulikia migogoro ya Ardhi 
na Ujenzi ili wananchi wasipeleke malalamiko yao ngazi za juu. 
 

2. Watendaji wa Sekta ya Ardhi na Ujenzi Wameagizwa kutoa vibali vya 
Ujenzi ndani ya mwezi mmoja na zoezi hilo lianze mwezi wa sita mwaka 
huu 2017. Mwanzoni mwa mwezi wa Saba kuzinduliwa teknolojia ambayo 
wananchi watapata taarifa zao za Ardhi kwenye mtandao jambo ambalo 
litafanya Dar es salaam kuwa kiganjani mwa wananchi. 
 

3. Wakuu wa Idara katika Sekta ya Ardhi na Ujenzi  kuhakikisha wanatoa 
taarifa kuhusu Mipango ya Idara kwenye vyombo vya habari kwa 
kuwatumia maafisa habari kwani tayari wana mahusiano na waandishi 
mbalimbali katika vyombo vyombo vya habari. 
 

4. Wakuu wa Idara ya Ardhi na Ujenzi kutoa TAARIFA ya maeneo yote ya 
wazi yaliyotolewa Hati, na kujitokeza haraka kwa wote waliotoa Hati za 
maeneo ya wazi kama wapo. 
 

5. Wakuu wa Idara ya Ardhi Na Ujenzi kusimamia haraka upimaji wa maeneo 
yote ya Umma kama kama vile Shule, Hospitali, na Masoko kama 
alivyoagiza Waziri wa TAMISEMI sambamba na kutoa Mikakati ya Upimaji. 
 

6. Wakuu wa Idara ya Ardhi na Ujenzi kuhakikisha ufanisi na bidii ya utendaji 
inaongezeka hususani mikakati ya kuhusisha wapimaji binafsi 
wanaotambulika kwani Mji ukipimwa vyema Madiwani watafurahi lakini pia 
itakuwa njia rahisi ya kuepuka migogoro ya Ardhi. 
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7. Kushughulikia changamoto za kisera zinazofanya utaratibu wa Upimaji na 
utoaji wa Hati kuchelewa kukamilka. 

 
8. Mabaraza ya Kata kuangaliwa upya kwa mujibu wa Sheria ili kuwa na 

utendaji imara unaoshabihiana na jambo la kisera. 
 

9. Kila Mtumishi kufanya kazi yake kwa Uaminifu kwani dhamana aliyopewa 
ni kubwa na anapaswa kuitendea Haki. Watumishi wote kusimamia na 
kutekeleza Ilani ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) kwani chama hicho 
ndicho kimeingia mkataba na wananchi katika kipindi cha miaka mitano.  

 
10. Kila Mkuu wa Idara kupitia Ilani ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) ya Mwaka 

2015 - 2020 ili kutambua maelekezo yaliyobainishwa katika Sekta yake 
sambamba na kuwaelekeza wasaidizi wao pia kuisoma na kuielewa vyema 
Ilani hiyo. 

 
11. Kufatilia na kufahamu upandaji wa madaraja na stahiki zao kwani ni Haki 

zao za msingi kisheria ikiwa ni pamoja na kwenda likizo. 
 
12. Watumishi wote kuheshimu mamlaka walizonazo na kutumia vikao halali 

kutoa taarifa sahihi kwa watu husika. 
 
13. Kuwa na ushirikiano wa watumishi katika Idara zote ili kukuza ufanisi wa 

Kazi. 
 
14. Kujitokeza ndani ya wiki moja kwa watumishi wote wa Sekta ya Ardhi 

waliojihusisha na utoaji wa Hati za Ardhi kinyume na sheria na endapo 
wasipojitokeza na wakabainika watachukuliwa hatua za kisheria. 

 
15. Kufafanua baadhi ya mambo ili Madiwani waweze kuelewa sambamba na 

kutoogopa maadhimio kama wanatenda kazi kwa mujibu wa Sheria pasipo 
kupendelea. 

 
16. Wakuu wa Idara kila mwisho wa wiki kutoa taarifa kwa Wakurugenzi 

inayoonyesha idadi ya Migogoro na jinsi ilivyotatuliwa. 

 
17. Katika kupunguza changamoto ya kuwafikia wananchi kwa Wakati Mkuu 

wa Mkoa amesema atatoa Pikipiki 5  kwa kila manispaa ya jiji la Dar es 
salaam, yaani jumla ya pikipiki 25 kwa manispaa zote 5 za Sekta ya Ardhi 
kwa kila Manispaa. 
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