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SHULE YA SEKONDARI PUGU  
S.L.P. 9090 
DAR ES SALAAM 

 
Simu: 0767/0715-470085    Tarehe………………….... 
 
Mzazi wa …………………………………………… 
 
S.L.P. ……………. 
……………………………………... 
 

YAH:  MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI PUGU 
WILAYA ILALA MWAKA  2019 

 
1. Ninafurahi kukuarifu kuwa mwanao …………………………………………….amechaguliwa 
kujiunga na kidato cha  …………………  katika shule hii mwaka  2019 

 
Shule yetu ni ya mchepuo wa Kilimo.  Wanafunzi wote wanaojiunga na 
shule hii kwa kidato cha kwanza hadi cha nne ni lazima wasome somo la 
Kilimo.  Wale wa kidato cha tano na cha sita ni lazima washiriki katika 
shughuli za kilimo zinazoendeshwa na shule. 
 
     Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 07/01/2019 Mwanao  
     anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 07/01/2019  bila kukosa.  Ni muhimu  
     mwanao kuripoti tarehe hiyo ili ashiriki kikamilifu katika utaratibu  
     ulioandaliwa na shule. 
 

 Mwanao aje na sare kama ifuatavyo: 
(i) Sare za shule hii ni suruali ya darkbluu shati jeupe la mikono mifupi, vesti 

nyeupe  na T-shirt ya shule  
(ii) Suruali ya shule inatakiwa iwe na marinda mawili, upana wa chini uwe kumi 

na nane (18). Iwe na turn up chini. 
(iii) Viatu vyeusi jozi mbili vya kamba ( visivyo na kamba havitapokelewa )na soksi 

nyeusi jozi mbili( zisizo na alama wala urembo wowote) 
(iv) Sare ya michezo kwa shule hii ni Bukta ya bluu na T.shirt ya bluu (bluu ya 

Chelsea) na     Rubber shoes za michezo. 
(v) Nguo za nyumbani haziruhusiwi kabisa .  Mwanafunzi aje na suruali mbili 

rangi ya maruni ( damu ya mzee) na flana nyeupe mbili zisizo na maandishi 
wala picha yoyote. 

(vi) Matibabu yatakayo tolewa shuleni ni ya huduma ya kwanza ambayo 
yatatolewa katika dispensari ya shule nayale ya rufaa (nje ya shule) 
yatagharamiwa na mzazi. Mwanafunzi anashauriwa aje na kitambulisho cha 
bima ya afya kwa matibabu ya rufaa. 

Mwanafunzi atakaye kiuka masharti haya hatapokelewa 
 

NB: Maelekezo zaidi juu ya sare za shule wasiliana na ofisi ya malezi 0753592239 
 

2. Mahitaji Muhimu kwa mwanafunzi 
 
(i) Taulo moja (1) na chandarua 
(ii) Godoro la sponji moja futi mbili na nusu   
(iii) Mto na foronya mbili ( rangi ya shuka) 
(iv) Shuka za bluu bahari ( Light blue) (2) 
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(v) Sanduku la bati (1)  
(vi) Bakuli moja (1) na sahani moja (1) 
(vii) Ndoo moja (1) na kijiko kimoja (1) 
(viii) Oxford students Dictionary kwa “ O”  level. 
(ix) Wazazi/Walezi mnashauriwa kuwanunulia watoto wenu vitabu muhimu. 
(x) Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba jozi mbili (2) na soksi nyeusi jozi mbili (2) 

zisizo na marembo / maadishi yoyote. 
(xi) Nguo za michezo: Jezi ya bluu (bukta na fulana yake) na Rubber shoes. 
(xii) Picha za mzazi/mlezi na za mwanafunzi husika (mwanafunzi husika nne). 
(xiii) Namba za simu za mkononi za wazazi/walezi wa mwanafunzi na anuani za 

posta. 
 

3. Sheria na kanuni muhimu za shule hii 
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na 
kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia 
miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye 

dhamana ya Elimu nchini na ofisi ya Rais –  TAMISEMI yenye jukumu la 
usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi 
yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara 
baada ya kuripoti shuleni: 
 
 
1. HESHIMA 
(i) Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kumsalimia mwalimu au mtu yeyote 

anayemzidi umri anapopita, anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa 
mikutano. 

(ii) Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya wakati wote kwa mwalimu 
na watu wengine. 

(iii) Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wafanyakazi wote shuleni walimu na 
wasio walimu kama walezi 

(iv) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu na kuthamini kazi 
(v) Mwanafunzi haruhusiwi kufanya yafuatayo:- 

(a) Kuvuta sigara/ulevi/ uasherati 
(b) Kufuga kucha ndefu, nywele ndefu na ndevu 
(c) Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima 
(d) Kugombana na kupigana. 

(vi) Mwanafunzi aitikie wito mara moja anapoitwa, mathalani kengele ya 
dharura au anapoitwa na kiongozi 

(vii) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu Bendera ya Taifa, wimbo wa Taifa, 
picha za Viongozi wa Serikali , nembo ya Taifa na fedha za Taifa. 

(viii) Mwanafunzi atatakiwa kuheshimu ukumbi wa mikutano, mahali pa kulia, 
ofisi za shule, mali binafsi na mali ya umma. 

(ix) Mwanafunzi anatakiwa kunyoosha mkono juu na kusimama anapoulizwa 

au kujibu swali darasani. 
(x) Mwanafunzi anatakiwa kukaa kimya wakati wote anapokuwa darasani na 

asitoke nje bila ya ruhusa ya mwalimu au kiongozi aliyepo. 
(xi) Mwanafunzi kuwa au kumiliki simu ya mkononi endapo atakamatwa nayo 

itaharibiwa. 
(xii) Mwanafunzi hataruhusiwa kumiki kifaa chochote kinachotumia umeme. 
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4:2 MAHUDHURIO 
(i) Mwanafunzi atatakiwa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo 

ndani na nje ya darasa. 
(ii) Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria shughuli zote za elimu ya 

kujitegemea kama vile Kilimo, ufugaji na bustani. 
(iii) Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria mikutano yote ya shule kama 

vile Baraza la shule, ukaguzi wa usafi, kupandisha Bendera ya 
Taifa, mikutano ya nyumba n.k. 
 

4:3 MAANDALIO YA JIONI 
(i) Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria maandalio ya jioni kuanzia saa 2.00 

mpaka saa 4:00 usiku. 
(ii) Mwanafunzi anatakiwa kukaa kimya wakati wote wa maandalio ya jioni 

hatakiwi kuwa na redio wala majadiliano ya vikundi 
 
4:4  KUWAHI 

(i) Mwanafunzi anatakiwa kuthamini muda kwa kuwahi katika shughuli zote za 
shule kama zilivyopangwa kwenye ratiba ya shule ya kila siku. 

 
4:5 SARE YA SHULE 

(i) Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule ambayo ni:- 
(a) Suruali ya darkbluu iliyokolea 
(b) Shati nyeupe yenye nembo ya shule na yenye mikono mifupi 
(c) Viatu vyeusi vya ngozi na soksi nyeusi 

 
(ii) Sare hii itavaliwa na mwanafunzi wakati wote wa:- 

(a) Masomo ya darasani 
(b) Kutoka nje ya shule kwa shughuli za shule 
(c) Mhadhara wa shule ( Baraza la shule) 
(d) Anapokwenda Hospitalini  
(e) Wanaposafiri kuja na kwenda nyumbani 

 
(iii) Sare na mavazi yanayovaliwa na mwanafunzi shuleni yanatakiwa kuwa safi 

wakati wote. 
 

4:6 MIPAKA YA SHULE 
(i) Mwanafunzi ataonyeshwa mipaka ya shule 
(ii) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali maalum 
(iii) Mwanafunzi itabidi apate kibali maalum kama itabidi alale nje ya shule 
(iv) Mwanafunzi haruhusiwi kutembea sehemu zifuatazo bila sababu maalum:- 

(a) Chumba cha walimu ( Staffroom) 
(b) Ofisi za shule 
(c) Maabara 

(d) Jikoni 
(e) Nyumba za walimu na wafanyakazia wasio walimu 

(v) Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kutembelea sehemu zifuatazo:- 
(a) Vilabu vya pombe 
(b) Majumba ya starehe 
(c) Majumba ya kufikia wageni 

 
(vi) Mwanafunzi haruhusiwi kufanya shughuli yoyote katika nyumba ya Ibada 

(mfano kula, kulala, kusoma n.k) isipokuwa kuabudu tu kwa wakati maalum. 
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4:7 USAFI 
Mwanafunzi azingatie usafi wake binafsi na mazingira ya shule kama vile mahali pa 
kulala (Bwenini) , vyoo, madarasa na maeneo yote yanayozunguka shule. 

 
 
4:8 UKUMBI WA CHAKULA 

(i) Mwanafunzi anatakiwa kula chakula katika ukumbi wa chakula na si sehemu 
nyingine yoyte, Wakati wa kula anapaswa kuwa ameketi chini. 

(ii) Mwanafunzi atalazimika kufanya usafi siku ya zamu yake katika ukumbi wa 
chakula, maeneo ya ukumbi na vyombo vya kupakulia chakula. 

(iii) Mwanafunzi haruhusiwi kula chakula jikoni. 
(iv) Mwanafunzi anatakiwa kuvaa nguo za heshima anapoingia ukumbi wa 

chakula, ni marufuku kuingia na taulo, mswaki, bukta n.k. 
 
4:9 BWENINI 
 

(i) Kila mwanafunzi atawajibika kufanya usafi kila siku katika eneo 
atakalopangiwa na kiongozi wake. 

(ii) Mwanafunzi lazima awepo kwenye ukaguzi wa jumamosi 
(iii) Mwanafunzi haruhusiwi kumkaribisha mgeni yeyote katika mabweni wakati 

wote 
(iv) Magari hayaruhusiwi kuingia katika sehemu ya mabweni 
(v) Mwanafunzi atatakiwa kutunza mali aliyokabidhiwa bwenini na kuirejesha 

kila mwisho wa  muhula. 
(vi) Ni marufuku kupeleka viti, meza na chakula bwenini. 

 
4:10 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE 
 

(i) Wizi 
(ii) Uasherati, ubakaji na ushoga 
(iii) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya 
(iv) Uvutaji wa bangi 
(v) Makosa ya jinai 
(vi) Kupigana au kupiga 
(vii) Kuharibu makusudi mali ya Umma 
(viii) Kudharau Bendera ya Taifa 
(ix) Kuoa au kuolewa 
(x) Kusababisha mamba ndani na nje ya shule 
(xi) Kuchochea kutoa mamba 
(xii) Kugoma, kuchechea, kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au 

watu 
(xiii) Kukataa adhabu kwa makusudi 
(xiv) Tabia ya utoro hata baada ya kuonywa  

(xv) Kutohudhuria shuleni kwa siku 90 mfululizo 
(xvi) Kumiliki simu 
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4. Mambo mengine muhimu:- 
 
 

 
(i) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa 

Hospitali ya Serikali.  Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa 
Shule mara atakaporipoti Shuleni. 

(ii) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi / 
mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

(iii) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, 
michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na Shule. 

(iv) Wasilisha kivuli cha cheti cha kuzaliwa 
 
 
 
 

Tafadhali soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 
 
 
 
Shule ya Sekondari Pugu iko mkoa wa Dar es salaam- Wilaya ya Ilala.  Ukifika kituo cha 
mabasi ya mikoani Ubungo , panda gari ya kwenda Gongolamboto.  Teremka Gongo la 
mboto, panda gari inayokwenda Kigogo Fresh au Chanika , teremka kituo cha Pugu 
Sekondari. 
 
 
 
 

KARIBU  SANA KATIKA SHULE HII 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

………………………………. 
 
 

MKUU WA SHULE 
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Fomu maalum ya ukaguzi wa ukamilifu wa mahitaji muhimu 
 
 

Jina la Mwanafunzi  ………………………………………….darasa ……………..tarehe ya ukaguzi……………… 
 
1.  Mahitaji muhimu mengineyo 
 

(i) viatu vyeusi jozi mbili ………………… 
(ii) Soksi nyeusi jozi mbili ……………….. 
(iii) Bukta rangi ya bluu moja …………….. 
(iv) Taulo moja …………… 
(v) Godoro la sponji……………….. 
(vi) Sanduku la chuma …………….. 
(vii) Shuka mbili za bluu ya mpauko…………….. 
(viii) Kijiko cha steel kimoja………….... 
(ix) Bakuli moja ………….. 

(x) Sahani moja……………... 
(xi) Ndoo moja…………... 
(xii) Rubber shoes jozi moja…………….. 

 
2. Cheti cha kuzaliwa ………………… 
3. Medical Ecamination Form…………….. 
4. fomu ya maelezo binafsi………………… 
5. fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria……………... 

                
 
 
Jina la mkaguzi  …………………………………………………………... 
 
Sahihi ya mkaguzi  ……………………………… 
 
 
 
 
 
 
 
Muhimu:  mwanafunzi hatapokelewa shuleni iwapo fomu hii haitakamilika. 
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FOMU  NA   1 

 
 
NAFASI YA KUENDELEA NA MASOMO YA SEKONDARI 

 
 

Mwanafunzi ………………………………………...kidato cha …….mwaka ……………… 
  
 

Nimefurahi kupokea nafasi iliyotajwa hapo juu aliyopewa mwanangu na nimeafiki 
kuwa aipokee.  Nitajitahidi kumtimizia mahitaji ya muhinu kulingana na miongozo 
ya shule.  Wakati wote nitakuwa tayari kusaidiana na uongozi wa shule katika 

kumlea kijana wangu. 
 

 
Mimi………………………………………………………...(Jina kamili ) 
 

Umri…………Kijiji ……………………....Wilaya ya …………………………... 
 
Dini ……………………………...Uraia…………………..Kazi …………………………... 

 
SAINI………………………….... 

 
 
3. MWENYEKITI / KATIBU WA KIJIJI 

 
 

Nathibitisha  kuwa yote yaliyoandikwa na Mwanafunzi (jina) 
 

…………………………………………………………….. na  

 
Mzazi/ Mlezi (jina) …………………………………….Sahihi………………….. 
 

 
sahihi…………………………………. 

 
Mhuri …………………………… 
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FORM NO. II 
 

ILALA   MUNICIPAL  COUNCIL 
STUDENT MEDICAL CERTIFICATE 

 
(TO BE COMPETED BY GOVERNMENT MEDICAL OFFICER AND RETURNED TO 
THE HEADMASTER OF PUGU SECONDARY SCHOOL) 

FROM…………………………………………………… 
 ………………………………………………….. 
Re: …………………………………………………………Age…………… 
Please examine the above named student and comment on his health by responding 
to the following items.  Kindly put a tick in form of either YES or NO. 
 
A.  Does the student have problems  in connection with 
 

SIGHT ………………. .(i)  YES 
                  (ii)  NO 

If YES state  …………………………………………………………… 
  HEARING      (i)  YES 
            (ii)  NO 
 
  If YES state ……………………………………………………………… 
  SPEECH …………… (i)    YES 
                 (ii)     NO 
  If YES state ……………………………………………………………… 
  T.B ……………  (i)   YES 
      (ii)   NO 
  

If YES state ……………………………………………………………… 
  BLOOD PRESSURE  (i)   YES 
        (ii)   NO 
 
  If YES state ………………………………………………………………… 
  ANY PHYSICAL DISABILITY    (i)   YES 
             (ii)   NO 
  If YES state ………………………………………………………………… 
  STOOL ………………….        (i)  YES 
             (ii)   NO 
  If YES state ………………………………………………………………… 
  ANY OTHER FINDINGS …………………………………………………… 
   
           B.   DOCTOR’ S RECOMMENDATION ……………………………………… 
 
        …………………………. ……………………… ………………… 
        Name and signature  Designation   Station 


